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                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu 
Hassan amesema ataunda Tume mbili ambapo moja itachunguza na kutoa 
mapendakezo kuhusu masuala ya ardhi yanayolalamikiwa na wakazi 
wa Ngorongoro. Tume nyingine itaangalia utekelezaji wa zoezi zima 
la uhamiaji kwa hiari kutoka eneo la Hifadhi ya Ngorongoro. 
 
Rais Dkt. Samia ameyasema hayo leo Ikulu  ndogo ya Arusha wakati akizungumza 
na viongozi wa kimila wa jamii ya Kimaasai (Malaigwanani) wanaoishi katika eneo 
la Ngorogoro.  
 
Mkutano huo umefanyika kwa lengo la kuwasikiliza viongozi hao kufuatia kuwepo 
kwa malalamiko dhidi ya baadhi ya maamuzi ya Serikali yanayohusu eneo la 
Ngorongoro. 
 
Rais Dkt. Samia amewahakikishia kuwa Serikali itaendelea kuimarisha utendaji kazi 
wa Mamlaka ya Hifadhi ya Eneo la Ngorongoro (NCAA) kwa lengo la kuimarisha 
mahusiano kati ya Serikali na jamii hiyo.  
 
Vilevile, amesisitiza ulazima wa wananchi kushirikishwa ipasavyo katika upangaji 
na utekelezaji miradi inayopita kwenye maeneo yao. 
 
Aidha, Rais Dkt. Samia amesisitiza kuwa Tanzania ni nchi inayojivunia umoja wa 
kitaifa na yenye Serikali inayowahudumia Watanzania wote. Hivyo, ameitaka Ofisi 
ya Rais TAMISEMI kushughulikia changamoto zinazojitokeza ikiwemo kukosekana 
kwa baadhi ya huduma za msingi za  kijamii katika eneo  la  Ngorongoro. 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
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